ขอแสดงความยินดีกับนิสิตคณะเศรษฐศาสตร์และบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยทักษิณ
![](https://web-cms.tsu.ac.th/backend/cmsFiles/ecba/news/393025856d3502aee9a42598aa93ba6f.jpg)
ขอแสดงความยินดีกับนิสิตคณะเศรษฐศาสตร์และบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยทักษิณ
ในนามทีม "YOOHOO" ประกอบด้วย นางสาวขวัญชนก สังข์ทอง นางสาวณัฐกานต์ หมื่นศรี และนางสาวพิชชาพร เซ่งบุญเล่ง
คว้ารางวัลชนะเลิศ ประเภทนวัตกรรมการท่องเที่ยว (Travel Tech) ในการแข่งขันกิจกรรม Startup Innovation Award 2024 ชื่อผลงาน ภาชนะกันกระแทกจากใยมะพร้าว พร้อมรับเงินรางวัลจำนวน 10,000 บาท โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ประจักษ์ เฉิดโฉม เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา